ANGALIA LIVE NEWS

Tuesday, September 22, 2026

SHEMDOE: MITAALA MIPYA KUJENGA MWANAFUNZI MWENYE UJUZI WA KUJIAJIRI



WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI, Profesa Riziki Shemdoe, amesema mitaala mipya ya elimu inalenga kumuandaa mwanafunzi kuwa na ujuzi wa vitendo utakaomwezesha kujiajiri na kuajirika baada ya kumaliza masomo yake.

Profesa Shemdoe amesema hayo leo Septemba 22, 2026, wakati akifungua Kongamano la Sita la Jumuiya ya Taasisi za Mitaala Afrika (ACA), linalofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere (JNICC), jijini Dar es Salaam.

Amesema Serikali imefanya maboresho makubwa kutoka mtaala wa mwaka 2014 hadi mtaala wa mwaka 2023 ambao unajikita zaidi katika umahiri, ubunifu na ujuzi unaohitajika kwenye soko la ajira.

"Tumewekeza katika elimu ya amali. Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan alitoa fedha kwa ajili ya ujenzi wa shule za Amali na hadi sasa tumeshajenga shule 103 nchi nzima," amesema Prof. Shemdoe.

Aliongeza kuwa kongamano hilo limewakutanisha wajumbe kutoka nchi 22 za Afrika kujadili mustakabali wa mitaala barani humo.


Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Elimu Tanzania (TET), Dkt. Aneth Komba, alisema ajenda kubwa ya kongamano hilo ni kuhakikisha Afrika inakuwa na mitaala inayozingatia utamaduni na utambulisho wa Mwafrika.

Dkt. Komba amesema kwa muda mrefu nchi nyingi za Afrika zimekuwa zikitumia mitaala iliyonakiliwa kutoka kwa wakoloni, na sasa ni wakati wa kuwa na mitaala inayoandaa Mwafrika mzalendo.

"Ajenda kubwa ya kongamano hili ni kuhakikisha tunakuwa na mitaala inayolenga kumwandaa Mwafrika mzalendo ambaye atajisikia fahari kuitwa Mwafrika," amesema Dkt. Komba.

Kongamano hilo la siku nne linatarajiwa kuhitimishwa Septemba 25, 2026.














No comments: