ANGALIA LIVE NEWS

Tuesday, September 22, 2026

TFS YATUMIA MEL 2026 KUONYESHA FURSA ZA UHIFADHI, NYUKI NA UTALII



Na Omega Shemakala


ARUSHA. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) umetumia Kongamano la Tano la Kitaifa la Wiki ya Ufuatiliaji, Tathmini na Ujifunzaji (MEL) 2026 kuonyesha namna uhifadhi wa misitu na nyuki unavyoweza kuleta fursa za afya, biashara, utalii na ustawi wa jamii, huku huduma ya apitherapy ikiwa miongoni mwa vivutio vinavyowavutia washiriki katika Banda la TFS, Ngurudoto, Arusha.

Mhifadhi wa TFS, Subira Matimbwa, amesema apitherapy ni miongoni mwa huduma zinazohusisha matumizi ya nyuki na bidhaa zitokanazo na nyuki, ambapo katika banda hilo washiriki wanapewa elimu kuhusu huduma hiyo pamoja na matumizi mbalimbali ya bidhaa za nyuki. Huduma hiyo imekuwa kivutio kwa washiriki wanaotaka kufahamu zaidi uhusiano kati ya nyuki, bidhaa zao na matumizi yake katika maisha ya binadamu.

Katika banda hilo, TFS pia inaendelea kutoa elimu kuhusu uhifadhi wa misitu, ufugaji nyuki na utalii ikolojia, sambamba na kuonesha na kuuza bidhaa mbalimbali zitokanazo na nyuki, zikiwamo asali za aina tofauti, honey nuts na bidhaa nyingine zinazotokana na shughuli za ufugaji nyuki.

Afisa Utalii wa TFS, Salome Kivuye, amesema ushiriki wa TFS katika kongamano hilo unalenga pia kuwafahamisha washiriki kuhusu maeneo ya utalii yanayoweza kutembelewa wakati wakiwa Arusha, akitaja Ziwa Duluti pamoja na Maporomoko ya Napuru yaliyopo katika Msitu wa Kupandwa Meru kuwa miongoni mwa maeneo hayo.

Kivuye amesema maeneo hayo yanatoa fursa kwa washiriki kuchanganya shughuli za kongamano na utalii, huku akiwahamasisha kutumia huduma za kidijitali za TFS, ikiwamo e-Misitu, ili kupata taarifa na kurahisisha upatikanaji wa huduma za utalii katika maeneo yanayosimamiwa na TFS.

Kongamano hilo la siku tano linafanyika Arusha kuanzia Septemba 22 hadi 26, 2026, likiwakutanisha zaidi ya washiriki 1,500 kutoka Serikali, taasisi na wadau mbalimbali kujadili matumizi ya ushahidi wa kitafiti na takwimu katika kupima matokeo na kuboresha utekelezaji wa mipango ya maendeleo. Kaulimbiu ya kongamano hilo ni “Kutoka katika Ushahidi hadi Vitendo, Kuimarisha Tathmini kwa Maendeleo Endelevu.”

Akihusisha ushiriki huo na maadhimisho ya Siku ya Utalii Duniani, Kivuye pia amewaalika washiriki kuelekea Kondoa Rock Art Site kushiriki katika tukio litakalojumuisha shughuli mbalimbali za utalii na burudani, zikiwamo Outdoor Movie Night, Night Games, Guide and Tour, Bonfire, Painting, Paintball Game, Bata Pori Fun Run, Live Music Performance, Bata Pori Bike Ride Challenge, Karaoke Night pamoja na ziara za kuongozwa katika eneo hilo la urithi wa dunia.









No comments: